DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ RỒNG - AROWANA - DRAGON FISH > CÁ RỒNG ĐỐI VỚI PHONG THUỶ

CÁ RỒNG ĐỐI VỚI PHONG THUỶ Cá rồng được cho là loài cá đem lại may mắn, tài lộc

Loading

arowana
Gửi trả lời

Công Cụ
Cũ 28-08-2015, 22:08
nhocac nhocac đang Offline
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 10
Được cảm ơn 248 lần trong 186 bài viết
Sốc nước thì chắc k đâu, bọn này khoái nước mới và trâu bò, được vái hay chết sảng, tới giờ các anh em diễn đàn vẫn chưa biết nguyên nhân hổ chết. Chứ hổ thì trâu bò lắm. Còn rồng tui cũng chưa dám thả vô ( chưa đồng size). Cho ăn nhiều món đừng cho tôm không. Nên thả cá mồi cho tụi nó rượt no mới xung. Và nhin đói định kì, vd 2 bữa ăn rồi nghỉ 1 bữa. Hổ nhịn đói k thua rồng, cho nhịn vài bữa tụi nó cũng còn chãnh, chưa ngoan đâu
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 29-08-2015, 09:38
hai milky way hai milky way đang Offline
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 23 lần trong 22 bài viết
Em cũng cho ăn kèm thịt bò khoảng 5 ngày cho ăn 1bữa. Còn cá mồi thì ko bắt dc loại nhỏ chờ 1thời gian nữa khi con nhỏ nhất bằng con đầu đàn bgio thì cho ăn xem sao. Cũng thỉnh thoảng cho ăn tôm sống cho mấy em đuổi cho vui. Còn trùn chỉ dạo này nó ít ăn quá sê can chén hết nên cũng ít cho ăn
Cũ 16-12-2015, 10:07
Chenghuanfu Chenghuanfu đang Offline
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Về phong thuy mình có tiềm hiểu vì mình người hoa, nên ông già khó máy cái vụ này lắm , bạn muốn biết về hướn tốt cho bạn, thì nên nắm chính xác hướng nhà , vì phong thủy ảnh hưởng đén nhiều thứ, , mà đơn giản nhất là đặt bên tay trái từ trong nhà nhìn ra, sau cánh cửa , còn về số đẹp thi cứ mua thước lỗ ban về mà xem rồi đặt cho vừa ý, tại hồ thường làm theo cách công nghiệp cho tiết kiệm kính , nên xẻ ko có số đẹp cho bạn, góp ý cho bạn vài lời , để khỏi nhức đầu suy nghĩ, hehe
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài